กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 กุมภาพันธ์ 2567) นายแพทย์ชลน่าน ศรีแก้ว รัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารสุข เป็นประธานเปิดโครงการ “กระทรวงสาธารณสุข สร้างสุข เติมรัก โอบอุ้มสังคมไทย” พร้อมด้วย นายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหารกรมอนามัย
ทั้งนี้ กรมอนามัย ได้จัดกิจกรรม รัก กอด โอบอุ้ม เติมรักให้ล้นโลก ตลอดเส้นทางชีวิต เพราะ "เด็ก"คือทรัพยากรที่มีค่า เพื่อส่งเสริมการเกิดอย่างมีคุณภาพ ณ บริเวณโถงชั้น 1 อาคาร 3 สำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข